Kamfanin Air Liquide HOUPU, wanda HOUPU Clean Energy Group Co., Ltd. da kamfanin iskar gas na duniya Air Liquide Group na Faransa suka kafa tare, ya cimma wani gagarumin ci gaba - an fara amfani da tashar mai ta hydrogen mai matsanancin matsin lamba wacce aka tsara musamman don jirgin sama na farko mai amfani da hydrogen a duniya. Wannan ya nuna wani babban ci gaba na tarihi ga aikace-aikacen hydrogen na kamfanin daga jigilar ƙasa zuwa ɓangaren jiragen sama!
Kamfanin HOUPU Clean Energy Group Co., Ltd. ya taimaka wajen ƙaddamar da wutar lantarki ta hydrogen a hukumance "tana kaiwa ga sararin samaniya" tare da kayan aikinta na 70MPa mai ƙarfi mai ƙarfi. Wannan kayan aikin ya ɗauki ƙira mai haɗaka sosai, wanda ya haɗa da manyan kayayyaki kamar injin mai na hydrogen, injin compressor, da tsarin kula da aminci. Duk tsarin daga samarwa da aiki zuwa aiki a wurin ya ɗauki kwanaki 15 kacal, wanda ya kafa sabon ma'auni don saurin isarwa.
An ruwaito cewa wannan jirgin mai amfani da hydrogen za a iya sake cika shi da man fetur 7.6KG na hydrogen (70MPa) a lokaci guda, tare da saurin tattalin arziki har zuwa kilomita 185 a kowace awa, da kuma tsawon kusan awanni biyu.
Aikin wannan tashar mai ta hydrogen ta jiragen sama ba wai kawai yana nuna sabbin nasarorin da HOUPU ta samu a cikin kayan aikin hydrogen masu matuƙar matsin lamba ba, har ma yana kafa ma'aunin masana'antu a fannin amfani da hydrogen a fannin sufurin jiragen sama.
Lokacin Saƙo: Agusta-15-2025

