Labarai - Binciken Kasuwar Tashar Mai ta CNG
kamfani_2

Labarai

Binciken Tashar Mai ta CNG

Fahimtar Tashoshin Mai na CNG:

Tashoshin mai na matse iskar gas (CNG)Waɗannan muhimman abubuwan suna daga cikin muhimman abubuwan da suka shafi sauyinmu zuwa hanyoyin sufuri masu tsafta a kasuwar makamashi da ke ci gaba da sauyawa cikin sauri a yau. Waɗannan takamaiman wuraren suna ba da iskar gas wanda ke ƙara matsin lamba sama da 3,600 psi (sanduna 250) don amfani da takamaiman motocin iskar gas na halitta idan aka kwatanta da tashoshin iskar gas na gargajiya. Tsarin matse iskar gas, tsarin ajiya mai inganci, tagogi masu mahimmanci, da tsarin rarrabawa kaɗan ne daga cikin mahimman abubuwan da ke cikin ƙirar tashar CNG.

Tare, waɗannan sassan suna samar da mai a matsin lamba yayin da suke cika ƙa'idodin aminci masu tsauri. A cewar bayanai daga masana'antar, a zamanin yau tashoshi sun fara haɗawa da ingantattun tsarin bin diddigin aiki waɗanda ke bin diddigin ma'aunin aiki a ainihin lokaci, suna ba da damar kulawa ta atomatik da rage lokacin aiki har zuwa 30%.

Wadanne ƙalubale ne masu aiki da tashoshin CNG ke fuskanta?

● Daidaiton Farashi a Farashin Makamashi: A mafi yawan kasuwanni, farashin iskar gas yawanci yakan canza tsakanin kashi talatin zuwa hamsin cikin ɗari na darajar makamashi na naúrar, wanda ke nuna ƙarancin canji fiye da man fetur da aka yi da man fetur.

● Aikin Tsaro: Idan aka kwatanta da masu fafatawa da su masu amfani da dizal, motocin CNG suna samar da ƙarancin sinadarin NOx da barbashi da kuma kusan kashi 20-30% na iskar gas mai gurbata muhalli.

● Kuɗin Tsarin Aiki: Dangane da buƙatun masana'anta, lokutan maye gurbin filogi na walƙiya na iya bambanta tsakanin mil 60,000 zuwa 90,000, kuma man fetur da ke cikin motocin CNG gabaɗaya yana ɗaukar ninki biyu zuwa uku fiye da na motocin da ke amfani da mai iri ɗaya.

● Samar da Makamashi na Gida: CNG tana ƙara aminci ga makamashi da kuma daidaiton ciniki ta hanyar rage dogaro da shigo da mai daga ƙasashen da ke da tushen iskar gas.

Duk da fa'idodin, gina tsarin CNG ya ƙunshi nau'ikan ƙalubale da dama na aiki da tattalin arziki.

Gina tashar CNG yana buƙatar muhimmin kuɗin farawa dontankunan ajiya,tsarin rarrabawa, kumakayan aikin dumamaDangane da farashin amfani, lokutan da ake biya yawanci suna bambanta tsakanin shekaru uku zuwa bakwai.

Bukatun Sarari: sabodagidajen kwampreso, magudanar ruwa, da iyakokin aminci, tashoshin CNG galibi suna buƙatar yanki mafi girma fiye da tashoshin mai na gargajiya.

Ilimin Fasaha: Kula da tsarin iskar gas mai matsin lamba da aiki yana buƙatar takamaiman horo da takaddun shaida, wanda ke haifar da ƙalubalen aiki a sabbin kasuwanni.

Fasaloli na Lokacin Mai: Aikace-aikacen cika lokaci don aikin jiragen ruwa na iya ɗaukar ɗan lokaci da daddare, yayin da tashoshin cike mai da sauri za su iya cika mai a cikin mintuna uku zuwa biyar kawai, don haka suna kama da man fetur na ruwa.

Ta yaya CNG za ta kwatanta da man fetur da dizal na gargajiya?

Sigogi CNG Fetur Dizal
Abubuwan da ke cikin Makamashi ~115,000 ~125,000 ~139,000
Fitar da iskar CO2 290-320 410-450 380-420
Kudin Mai $1.50-$2.50 $2.80-$4.20 $3.00-$4.50
Farashin Abin hawa Mafi Kyau $6,000-$10,000 Tushen tushe $2,000-$4,000
Yawan Tashar Mai Mai ~ Tashoshi 900 ~ Tashoshi 115,000 ~ Tashoshi 55,000

Aikace-aikacen Dabaru don CNG

● Motocin Nisa Masu Nisa: Saboda yawan amfani da man fetur da kuma mai da ke aiki ta atomatik, motocin jigilar kaya, manyan motocin shara, da motocin sufuri na jama'a da ke aiki a wurare masu cunkoso suna yin amfani da CNG sosai.

● Amfani da iskar gas mai kore: Samun damar haɗa ko amfani da iskar gas gaba ɗaya da ke fitowa daga shara, amfani da ƙasa, da kuma wuraren tace ruwa don sharar gida yana ba da hanyar sufuri mara carbon ko ma ƙarancin carbon.

Fasahar Canji: Yayin da ake gudanar da tsarin wutar lantarki da hydrogen mai faɗi, CNG tana bai wa kasuwanni tsarin rarraba iskar gas na yanzu wata hanya mai yiwuwa don ƙara rage gurɓatar carbon.

● Kasuwannin da ke Tasowa: Ana iya amfani da CNG don rage yawan man fetur da ake shigowa da shi daga ƙasashen waje yayin da ake ƙarfafa ƙarfin masana'antu na gida a yankunan da ke da isasshen iskar gas a yankin amma ba a samar da isasshen mai ba


Lokacin Saƙo: Nuwamba-10-2025

tuntuɓe mu

Tun lokacin da aka kafa masana'antarmu, masana'antarmu tana haɓaka samfuran farko na duniya tare da bin ƙa'idar inganci da farko. Kayayyakinmu sun sami kyakkyawan suna a masana'antar da kuma amincewa mai mahimmanci tsakanin sababbi da tsoffin abokan ciniki.

Yi bincike yanzu